Cricket
Now Reading
आज पुन्हा मौका-मौका! भारत-पाक महामुकाबला
0

आज पुन्हा मौका-मौका! भारत-पाक महामुकाबला

by shozichFebruary 10, 2020

पॉचेफस्ट्रूम[1], 4 फेब्रुवारी: 19 वर्षांखालील क्रिकेट विश्वचषकातील उपांत्य फेरी निश्चितच कट्टर प्रतिस्पर्धी पाकिस्तान यांच्यात खेळली जाईल. 19 वर्षांखालील विश्वचषक २०२० चे पहिले उपांत्य सामना भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात निश्चितच खेळला जाईल. या सामन्याला संपूर्ण जगाचे आवड आहे.

प्रिम गर्गच्या अंतर्गत भारताने ऑस्ट्रेलियाला 74 धावांनी पराभूत केले तसेच 19 वर्षांखालील विश्वचषक उपांत्य फेरीत प्रवेश केला. पाकिस्तानने अफगाणिस्तानला पराभूत करून शेवटच्या चारमध्ये स्थान मिळवले आहे. 19 वर्षांखालील विश्वचषक उपांत्य फेरीच्या सामन्यात भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात सुरुवातीचा सामना निश्चितच होईल.

आतापर्यंत भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात 23 सामने झाले आहेत. त्यापैकी १ प्रत्यक्षात भारताने तर पाकिस्तानने जिंकले आहेत. एक सामना टाय होता. सध्या भारताचा विश्वचषक जयस्वाल प्रकारातील यश आहे. सर्वाधिक संभाव्य रॅकिंग अप फलंदाजांच्या यादीत तो तिस 3्या क्रमांकावर आहे. गोलंदाजांच्या टेबलमध्ये रवी बिश्नोई चौथ्या क्रमांकावर आहे.

वर्ल्ड कपमध्ये भारत 9 वेळा पाकिस्तानमध्ये आला आहे. यात पाकिस्तानने 4 वेळा आणि भारताने 5 वेळा विजय मिळवला आहे. गेल्या तीन सामन्यांत भारताने पाकिस्तानला खरंच भुरळ पाडले. 23 जानेवारी 2010 रोजी पाकिस्तानने भारताला विश्वचषक जिंकला. आज मध्यरात्री दीड वाजता सामना सुरू होईल. तर दुपारी 1 वाजता सामना फेकला जाईल. हा सामना दक्षिण आफ्रिकेच्या पोचेफेस्टरूममधील सनवेज पार्कमध्ये नक्कीच बुडविला जाईल. आपण स्टार स्पोर्ट्स 3 चॅनेलवर हा सामना थेट पाहू शकता.

इंडियन यू १ Group गट:[2] ​​यशस्वी जयस्वाल, दिव्यशंक सक्सेना, टिळक वर्मा, प्रिम गर्ग, ध्रुव जुरेल, सिद्धेश वीर, अथर्व आकोलेकर, रवी बिश्नोई, सुशांत मिश्रा, कार्तिक त्यागी, आकाश सिंह, विद्याधर पाटील, शुभंग हेगडे, कुमार कुशरग्रह
पाकिस्तान यू १ Group गट:[3] ​​हैदर अली, मोहम्मद हुरारा, रोहेल नजीर, फहद मुनीर, कासिम अक्रम, मोहम्मद हरीसव, इरफान खान, अब्बास आफ्रिदी, ताहिर हुसेन, आमिर अली, मोहम्मद आमिर खान, मोहम्मद वसीम कनिष्ठ, अब्दुल बंग, अब्दुल, माईन

What's your reaction?
Love It
0%
Interested
0%
Meh...
0%
What?
0%
Hate It
0%
Sad
0%
About The Author
shozich

Leave a Response